TDN's 4rum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

giới thiệu freeware, khỏi lo sợ vi phạm bản quyền

Traveller
tngo8
6 posters

Go down

giới thiệu freeware, khỏi lo sợ vi phạm bản quyền Empty giới thiệu freeware, khỏi lo sợ vi phạm bản quyền

Bài gửi by tngo8 1/5/2008, 2:31 pm

tui đây có vài freeware , xài tốt ko thua gì hàng bản quyền, lại nhẹ máy. có điều tui nhát up lên hay tìm trang web cho các pác down, thôi tui ghi tên ra pà con chịu khó đi down hén Laughing

1/Foxit Reader : đọc file pdf giống như adobe reader, nhưng nhanh hơn nhiều, và cũng có các chức năng giống như adobe (ai phát hiện điểm khác báo tui)

2/Orbit Downloader : tui nhớ ko lầm thì có cả đống phần mềm miễn phí download, cái này là 1 trong số đó, nhưng giao diện dễ dùng, down về rồi có thể chạy các file hoặc chuyển thư mục lưu file ngay trong phần mềm orbit này, khi cần delete cũng tương tự. tốc độ ngang internet download manager.

3/ Flirkc upload : cái này pà con cứ vào thẳng trang flirkc down zìa á, nó upload ảnh rất nhanh

4/ AML Free Registry Cleaner: cái này thì xài vậy chứ tui hông biết chất lượng ra sao, nó giúp tinh chỉnh regitry (trái tim hệ điều hành) , xóa bớt thông tin thừa, sửa lỗi trong đó.

5/Net Eagle: tăng tốc adsl, down zìa rồi thì cứ làm theo hướng dẫn, rồi restart lại máy, sau đó ko cần mở phần mềm này trừ phi các pác có install cái gì liên quan tới mạng hoặc thay đổi registry

6/K-meleon: nó là dùng mã nguồn mở như firefox (bà con với firefox) chạy ko nhanh ko lấy tiền. tuy nhiên add on khá it, pà con dùng khi search tài liệu học bài

7/Blender : tạo hình ảnh 3D, có tutor trong trang web chính thức của nó, chưa xài bao giờ, thấy hay down zìa chơi thôi

8/Ultimate PDF2 Word converter: cái này khá hay, đôi khi tìm tài liệu bằng file pdf, muốn in ra vài đoạn trong đó nhưng ko đc vì file pdf ko cho copy 1 đoạn văn bản, nên đổi nó sang file word, mún làm gì thì vô tư

9/McAfee SiteAdvisor: cái này thì miễn bàn, quá hay. Khi search web bằng google hay yahoo, hay msm, thì phần mềm này có thể thông báo mức độ nguy hiểm của trang web mà bạn thấy trong kết quả tìm kiếm (như adware, spyware, virut, vân vân và vân vân)

10/ hehe, là em BKAV đó các pác : nhìu bác coi thường cho đây là hàng việt nam, sao sánh nổi với mí đại gia kapersky, hay notron hay NOD32 v...v.. nhưng cái em này lại phát hiên đc em macro, vi rut thường thấy trong microsoft office đóa. ẻm nhẹ lém, lại ko kén mí em khác. tui dùng ẻm, két hợp Avast antivirut (cũng freeware nốt) cộng McAfee siteAd cùng zới ziệc hông zào trang bây, bảo đảm máy tệ hại như tui vẫn còn bền tới giờ

HẾT. HY VỌNG PÀ CON KO XÀI HÀNG VI PHẠM BẢN QUYỀN NỮA. CÁM ƠN PÀ KON

tngo8
Binh nhì
Binh nhì

Nữ Tổng số bài gửi : 4
Đến từ trường-lớp : ngoại đạo
Job/hobbies : comment bậy bạ

giới thiệu freeware, khỏi lo sợ vi phạm bản quyền Empty Re: giới thiệu freeware, khỏi lo sợ vi phạm bản quyền

Bài gửi by Traveller 1/5/2008, 3:18 pm

Thax chị nhá! Nhưng em quen crack rùi! Star Với nhờ đó mới phát hiện cái con trojan đợt vừa rồi đó! Virus thì vẫn Kar là trùm! Nhưng cái foxit thì đúng hay hơn adobe reader, nhanh hơn nhiều! Tán thành cái đó!
Traveller
Traveller
Đại tướng
Đại tướng

Nam Tổng số bài gửi : 229
Đến từ trường-lớp : Trường đời (Cựu 11A7-TDN)
Job/hobbies : Lữ khách
Humor : Ready 2 a new journey!

http://360.yahoo.com/hlan1991

giới thiệu freeware, khỏi lo sợ vi phạm bản quyền Empty Re: giới thiệu freeware, khỏi lo sợ vi phạm bản quyền

Bài gửi by Light_Alex 1/5/2008, 6:13 pm

Có một số điều cần nói thêm:
-Orbit Downloader: speed cái này ko thể nào bằng IDM dc.
-Net Eagle: khuyến cáo ko nên sài mấy cái soft tăng tốc ADSL này, ko những ko nhanh hơn mà có khi còn chậm đi nữa
-K-Meleon: thà sài Maxthon hay Opera còn hơn
Light_Alex
Light_Alex
Thiếu tướng
Thiếu tướng

Nam Tổng số bài gửi : 125
Đến từ trường-lớp : Chém Gió Hội
Job/hobbies : mod/games

Bài gửi by tranhieuamg 2/5/2008, 12:24 pm

net eagle chuối cực !
orbit thì...tớ cứ idm mà tiến Laughing
browser hả? dùng xp thì cứ phang K ninja vào, chạy còn ngon hơn cả opera, firefox, ie 7, maxthon, advant broswer, safari,... tớ dùng wa hết rồi, chỉ có điều thằng này GUI hơi bị chán...
cám ơn chú hoà nhá, cuối tuần này tớ phang 1 article về hardware Thinking

tranhieuamg
Thiếu tướng
Thiếu tướng

Nam Tổng số bài gửi : 68
Đến từ trường-lớp : Trần Đại Nghĩa-11a8
Job/hobbies : IT, girlfriend

Bài gửi by Light_Alex 2/5/2008, 2:07 pm

thấy browser ấn tượng nhất là maxthon nhưng firefox có tương lai hơn
Light_Alex
Light_Alex
Thiếu tướng
Thiếu tướng

Nam Tổng số bài gửi : 125
Đến từ trường-lớp : Chém Gió Hội
Job/hobbies : mod/games

Bài gửi by simba2426 2/5/2008, 4:13 pm

Trước h có soft nào wa đc IDM đâu, cái nì là khỏi fải nói rồi
simba2426
simba2426
Thiếu tướng
Thiếu tướng

Nam Tổng số bài gửi : 70
Đến từ trường-lớp : TĐN-A7
Job/hobbies : HS

Bài gửi by tngo8 2/5/2008, 4:47 pm

k ninja và k meleon tương tự nhau thôi, mà k meleon có thể đổi theme cho nó nữa
còn IDM nó bản quyền thì nói làm gì, với lại tui đã nói cái orbit chỉ là 1 trong những phần mềm download thôi , chứ có nói nó là hàng xin nhat đâu

tngo8
Binh nhì
Binh nhì

Nữ Tổng số bài gửi : 4
Đến từ trường-lớp : ngoại đạo
Job/hobbies : comment bậy bạ

Bài gửi by DatPotter 10/5/2008, 9:05 pm

theo kinh nghiệm mình thấy BKAV quét dc virus VN khá tốt, còn Kaspersky thì po' tay Smile

DatPotter
Binh nhì
Binh nhì

Nam Tổng số bài gửi : 2
Đến từ trường-lớp : cựu HS lớp 9A3
Job/hobbies : học sinh

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics